Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Bose 701

Discussion in 'DÀNH CHO NEWBIE' started by thietbhl, Nov 26, 2010.

1. Dear các bác
    Em đang có cặp Bose 701 như hình dưới:

Nhờ các bác tư vấn giúp em xem cặp loa này có phải đúng là Bose 701 xịn không? giá bây gời bao nhiêu? nó đánh chung với Ampli nào thì hợp nhất
    Em cám ơn các bác nhiều
    Rgds!
  2. Sao em chèn hình mà không được?
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (thietbhl @ Nov 26 2010, 06:52 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Dear các bác

Nhờ các bác tư vấn giúp em xem cặp loa này có phải đúng là Bose 701 xịn không? giá bây gời bao nhiêu? nó đánh chung với Ampli nào thì hợp nhất
    Em cám ơn các bác nhiều
    Rgds!</div>
  4. Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.
    Đánh được ra tiếng cũng tốn kém, mất công đó bác. Bác định mua amply tầm bao nhiêu vậy?
  5. <div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.
    Đánh được ra tiếng cũng tốn kém, mất công đó bác. Bác định mua amply tầm bao nhiêu vậy?</div>
    Cám ơn bác Thắng Việt nhé
    Mình đang tìm con Denon 890D, nghe nói con này đánh hợp với Bose 701.
  6. <div class='quotetop'>QUOTE (thietbhl @ Nov 28 2010, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.
    Đánh được ra tiếng cũng tốn kém, mất công đó bác. Bác định mua amply tầm bao nhiêu vậy?</div>
    </div>
    trước đây em đã gặp bác nào đó cũng phối 890D với 701 nhưng chỉ một thời gian ngắn... lại cho lên đường hết! em nghĩ bác nên ghép 701 với ampli MỸ công suất chừng 200w/ch sẽ hiệu quả hơn. thông số ghi sau loa có vẻ dễ chơi nhưng trên thực tế 701 được xem là loại khó ghép amp ( khó đánh ). vậy bác nên cân nhắc kỹ lưỡng trước khi ring 890D về. mà giá tiền em 890D hiện nay thì chọn amp MỸ chắc không khó, mà hiệu quả hơn bội phần. gu nhạc của bác chắc là POP, ROCK & DJ, dance,trance, house gì đó nên mới chọn giải pháp trên...!!! thôi em bánh cuốn đây , chúc bác thành công! [IMG]
  7. <div class='quotetop'>QUOTE (banhbutot @ Nov 28 2010, 09:10 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thietbhl @ Nov 28 2010, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.
    </div>
    trước đây em đã gặp bác nào đó cũng phối 890D với 701 nhưng chỉ một thời gian ngắn... lại cho lên đường hết! em nghĩ bác nên ghép 701 với ampli MỸ công suất chừng 200w/ch sẽ hiệu quả hơn. thông số ghi sau loa có vẻ dễ chơi nhưng trên thực tế 701 được xem là loại khó ghép amp ( khó đánh ). vậy bác nên cân nhắc kỹ lưỡng trước khi ring 890D về. mà giá tiền em 890D hiện nay thì chọn amp MỸ chắc không khó, mà hiệu quả hơn bội phần. gu nhạc của bác chắc là POP, ROCK & DJ, dance,trance, house gì đó nên mới chọn giải pháp trên...!!! thôi em bánh cuốn đây , chúc bác thành công! [IMG]
    </div>
    Thanks bác, còn Pre với Pow thì sao hả bác. Thấy có người bán bộ Pre với Pow của Caver giá 9tr. không biết có hợp với em này ko? Mê cái này cũng tốn tiền quá các bác nhẩy.
  8. [/quote]
    Thanks bác, còn Pre với Pow thì sao hả bác. Thấy có người bán bộ Pre với Pow của Caver giá 9tr. không biết có hợp với em này ko? Mê cái này cũng tốn tiền quá các bác nhẩy.
    [/quote]
    Bộ Pre với Pow của Caver đó Model gì đó bác?
  9. Tony Hoang Mới tập chơi

<div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.

Nhiều bác chơi loa lấu năm nhưng cũng phải xem tới xem lui, sờ vào màng loa, xem driver của củ loa, nghe thử...v.v... .mới dám "phán" là "thật" hay "giả". Đối với loa Bose "siêu giả", biết 9 điểm còn 1 điểm chưa biết vẫn bị mắc lừa như thường [IMG]

Bác này mới nhìn liếc qua cái nhãn mác sau thùng loa đã phán được là loa thật hay giả rồi. Cao thủ, cao thủ [IMG] [IMG] [IMG]
  10. <div class='quotetop'>QUOTE (Tony Hoang @ Dec 14 2010, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.

Nhiều bác chơi loa lấu năm nhưng cũng phải xem tới xem lui, sờ vào màng loa, xem driver của củ loa, nghe thử...v.v... .mới dám "phán" là "thật" hay "giả". Đối với loa Bose "siêu giả", biết 9 điểm còn 1 điểm chưa biết vẫn bị mắc lừa như thường [IMG]

Bác này mới nhìn liếc qua cái nhãn mác sau thùng loa đã phán được là loa thật hay giả rồi. Cao thủ, cao thủ [IMG] [IMG] [IMG]
    </div>
    bác nói rất đúng! đừng chủ quan với BOSE, nhiều bác bị học phí roài [IMG]
  11. Tony Hoang Mới tập chơi

<div class='quotetop'>QUOTE (thietbhl @ Nov 26 2010, 07:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thietbhl @ Nov 26 2010, 06:52 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Dear các bác

Em cám ơn các bác nhiều
    Rgds!</div>

</div>

Nói bác chủ thớt đừng buồn nhé..... nếu chỉ căn cứ theo cái tem và chữ nghĩa trên tem thì mình khẳng định cặp loa của bác là hàng Fake chứ không phải hàng xịn.

Dù hàng Fake có siêu cỡ nào cũng có sai sót nhất định, cụ thể nhất là hàng chữ "REFER TO YOUR <span style="color:#ff0000">OWNERS </span>MANUAL FOR PROPER", nếu đúng loa xịn thì chữ <span style="color:#ff0000">OWNERS MANUAL </span><span style="color:#000000">phải có dấu phẩy trên đầu và viết đúng là như thế này </span><span style="color:#ff0000"><span style="font-size:24pt;line-height:100%">OWNER'S MANUAL</span></span><span style="color:#000000">
    Rõ ràng đây là một sai sót về mặt chính tả mà chú Ba không phát hiện ra.

OWNER trong tiếng Anh/Mỹ có nghĩa là "người sở hữu/người sử dụng" và là Danh từ, và đi sau nó là từ Manual có nghĩa là "sổ tay hướng dẫn sử dụng", trong trường hợp này cũng là Danh từ.
    Do đó chỉ có một trong 2 cách viết đúng chính tả là :
    - OWNER MANUAL (không có chữ S)
    - (hoặc) OWNER'S MANUAL (có dấu 'S)

Còn nếu chỉ căn cứ vào độ sắc sảo của chữ in trên tem, thì chữ trên tem của cặp loa này không sắc nét, chỗ đậm chỗ lợt và đôi chữ bị nhòe.</span>
  12. <div class='quotetop'>QUOTE (Tony Hoang @ Dec 14 2010, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (Thắng Việt @ Nov 28 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác yên tâm đây là đôi 701 xịn rồi.
    Giá bây giờ tầm 15tr.

</div>
    Bác ơi, 301 có hàng fake chứ 701 ko có loa giả nếu hình dáng khác 701 xịn thì em chịu, còn không thì em dám chắc ko có hàng nhái.

Share This Page