Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Cách Quấn Biến áp Dùng Trong Chích Cá

Discussion in 'NGÂN HÀNG LINH KIỆN' started by thanhlin, Feb 8, 2009.

1. bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều
  2. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhlin @ Feb 8 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều</div>
    Trời ơi [IMG] máy chích cá mà chạy 32 sò chắc mạnh lắm đây. Bác nào tư vấn hộ bác ấy chế bộ vũ khí hủy diệt hàng loạt với [IMG]
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (anna @ Feb 8 2009, 05:49 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thanhlin @ Feb 8 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều</div>
    Trời ơi [IMG] máy chích cá mà chạy 32 sò chắc mạnh lắm đây. Bác nào tư vấn hộ bác ấy chế bộ vũ khí hủy diệt hàng loạt với [IMG]
    </div>
    Xin lỗi bác trước nhưng cái này không nên dùng. Mình nghĩ không nên dùng.
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (edge2007 @ Feb 8 2009, 07:47 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (anna @ Feb 8 2009, 05:49 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thanhlin @ Feb 8 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều</div>
    </div>
    Xin lỗi bác trước nhưng cái này không nên dùng. Mình nghĩ không nên dùng.
    </div>

Mấy cái món đó kinh khủng lắm, bác muốn bắt cá thì làm món khác đi. Món này em biết cách làm, và cũng đã từng làm mấy lần, nhưng nó hủy diệt thế giới thủy sinh khủng khiếp.
    Bỏ ý tưởng đó đi bác ơi!
  5. Tôi mà thấy ông nào chích cá là tôi chích ông đó liền, cho ông có cái cảm giác mà con cá phải chịu
  6. Tony Hoang Mới tập chơi

<div class='quotetop'>QUOTE (thanhlin @ Feb 8 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều</div>

Hiện nay ở nhiều nước, người dân đánh bắt cá rất tự giác trong vấn đề bảo tồn môi sinh và duy trì nguồn lợi thủy sản. Chỉ có cá ở độ tuổi trưởng thành bị đánh bắt, còn cá con, cá nhỏ nếu có bắt được cũng sẽ thả lại để chúng tiếp tục sinh sôi phát triển, duy trì nguồn lợi thủy sản cho chính bản thân mình và thế hệ con cháu mình. Đơn cử như khi đánh bắt bằng lưới, tùy theo mỗi loại cá sẽ có kích thước mắc lưới tương ứng, chỉ cho phép cá lớn ở độ tuổi trưởng thành bị đánh bắt. Chính vì thế, nguồn lợi thủy sản của họ rất phong phú, ngư dân cũng không quá vất vả do nguồn lợi thủy sản cạn kiệt.

Với cách đánh bắt bằng phương pháp châm điện này, đặc biệt với một thiết bị quá mạnh và dã man như vậy, từ cá lớn đến cá bé và các loài thủy sinh khác trong phạm vi đánh bắt cũng bị chết hết cả (kế cả chủ nhân thiết bị này nếu sờ vào nước cũng toi mạng (điều may mắn), còn nếu không bị toi mạng thì chính nó trở thành một kẻ phá hoại hệ sinh thái và môi trường trầm trọng). Đây quả thật là một vũ khí hủy diệt hàng loạt và ngu xuẩn không nên phổ biến.
  7. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhlin @ Feb 8 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác ơi!. em đang cần gấp một sơ đồ máy chích cá loại công xuất lớn. chạy khoảng 32 sò. em đang rất cần. nhờ bác chỉ dùm cho em. cảm ơn bác nhiều</div>
    a` mình xin mạch đó về nghiên cứu làm cho vui thôi. chứ gần nhà mình làm gì có sông suối gì đâu mà chích. đó cũng có thể nói là sự tò mò, đam mê về môn điện. thôi vậy thì bác nào biết và có lòng thì chỉ giúp , đây cảm ơn rất nhiều
  8. Đây cũng chẳng cần cảm ơn, biết cũng chẳng bảo, nhỡ rò rỉ thông tin thì tội nghiệp cho mấy con cá nhỏ
  9. vietpq75han Moderator

<div class='quotetop'>QUOTE (Nguyenanhson @ Feb 10 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đây cũng chẳng cần cảm ơn, biết cũng chẳng bảo, nhỡ rò rỉ thông tin thì tội nghiệp cho mấy con cá nhỏ</div>
    Bác Sơn nhé, không cảm ơn mà được ah?? [IMG]
    Đi nghe giao hưởng ở Nhà Hát Nhớn thì toàn nhìn các em xinh tươi của dàn nhạc, bình phẩm loạn lên khi nghỉ giải lao. Cô em mũi cao như tây biết được sự hâm mộ của bác dành cho em chắc tối về mất ngủ đấy. [IMG]
    Đùa bác Sơn tý thôi.
    Em nghĩ không nên bắt cá bằng điện các bác ạ, cái này mang tính hủy diệt tự nhiên lắm lắm, không nên, không nên [IMG]
  10. Chẳng hiểu bác chích cá ở tỉnh nào đấy. Riêng chổ em ( Tây Ninh ) cái vụ nầy được quản lý rất chặt. Công an xã, ấp, tổ.. họ thấy được là bị tội rất nặng nên rất hiếm khi nào thấy người chích cá các bác ạh [IMG]

Share This Page