Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Cho em hỏi về loa pioneer R70 trung tép kèn

Discussion in 'DÀNH CHO NEWBIE' started by Hungvt70, Nov 26, 2006.

1. chiều nay em làm vòng quanh chợ thấy đôi loa này lạ lạ em khiêng luôn nhưng ko thấy thông số gì,có bác nào biết cho em xin ít thông tin về em nó nhé.thấy lão bán hàng nói pioneer R70 cao 60 rộng 35 sâu 35
    loa bass:30cm gân cao su màng giấy phun cát
    loa trung:kèn rất to
    loa tép: kèn
    tình trạng:còn nguyên bản[theo nhận định của em]đều loa
  2. Đây là hình của Pioneer CS-R70:
  3. Hình thức rất đẹp... bác mua đôi này mấy tiền? ở đâu vậy? nghe thế nào?
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (Hungvt70 @ Nov 26 2006, 08:23 PM)</div><div class='quotemain'>chiều nay em làm vòng quanh chợ thấy đôi loa này lạ lạ em khiêng luôn nhưng ko thấy thông số gì,có bác nào biết cho em xin ít thông tin về em nó nhé.thấy lão bán hàng nói pioneer R70 cao 60 rộng 35 sâu 35
    loa bass:30cm gân cao su màng giấy phun cát
    loa trung:kèn rất to
    loa tép: kèn
    tình trạng:còn nguyên bản[theo nhận định của em]đều loa
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Đôi loa của Bác trông đẹp quá, hình như thông số của nó là:
    8 ohm, từ 25 hz đến 20.000hz
    Độ nhạy 91dB/W
    Cồn suất: 75W
    Kích thước: 380, 660, 346mm
    Nặng: 23kg
    Sản xuất năm 1973
    Đôi này chơi ascoutic thì tuyệt!
    Chúc bác vui, nếu lúc nào đấu alô em nghe thử nhé, em vẫn ấn tượng, mặc dù lâu quá không chơi loa Nhật rồi :thumbs_up: :p
    Bác cho em địa chỉ, hôm nào qua nghe thử nhé ! =D> =D>
  5. em định ghép với ampl đèn kéo đẩy nhưng chưa biết rõ thông số của em nó,bây giờ em vẫn đang dùng ampl bán dẫn ghép với em này ko hợp lắm.khi nào ổn em sẽ báo cáo với các bác.
    số dđ của em đây:0904373987
  6. các bác đâu hết rồi,có bác nào biết rõ về em này giúp em với hoăc cho em đường linh.
  7. bác ADM giúp em với
  8. em cảm ơn bác ambulance nhiều nhé!em nay ghép với ampl đèn el34pp có hợp ko hả bác?em thích nghe nhạc zazz,blu,mềm mại nhẹ nhàng.bác giúp em nhé.
  9. Đây cũng là 1 trong những cặp em đang nghe. Thông số thì bác có rồi. Màng bass của nó chuẩn là bằng mousse cơ. Vì sản xuất những năm 70 nên phải thay hết rồi. Của bác chắc người ta thay cao su vào cho bền.

Cặp loa này rất dễ đánh. Đây là cặp loa Nhật em cho là rất khá, vì trung treble rất dịu và tự nhiên nghe jazz rất hay. Bass không suất sắc nhưng cũng thuộc loại rất khá trong dòng loa Nhật. Em đang chơi tạm với Receiver Sansui cổ chỉ 45W/kênh- vẫn hay. Em là chỉ nên đánh nó với Tube hoặc ampli cổ.
  10. Like-Vandersteen Dân chơi Audio

<div class='quotetop'>QUOTE (Buffalo @ Nov 28 2006, 01:33 AM)</div><div class='quotemain'>Đây cũng là 1 trong những cặp em đang nghe. Thông số thì bác có rồi. Màng bass của nó chuẩn là bằng mousse cơ. Vì sản xuất những năm 70 nên phải thay hết rồi. Của bác chắc người ta thay cao su vào cho bền.

Cặp loa này rất dễ đánh. Đây là cặp loa Nhật em cho là rất khá, vì trung treble rất dịu và tự nhiên nghe jazz rất hay. <span style="color:blue">Bass không suất sắc nhưng cũng thuộc loại rất khá trong dòng loa Nhật</span>. Em đang chơi tạm với Receiver Sansui cổ chỉ 45W/kênh- vẫn hay. Em là chỉ nên đánh nó với Tube hoặc ampli cổ.

Muốn cặp này có bass hay thì nên bỏ bớt bông thủy tinh ở bên trong ra, nên dán thêm 1 lớp chăn dạ gì đó vào vách hông loa
  11. <div class='quotetop'>QUOTE (Like-Vandersteen @ Nov 28 2006, 08:49 AM)</div><div class='quotemain'>Muốn cặp này có bass hay thì nên bỏ bớt bông thủy tinh ở bên trong ra, nên dán thêm 1 lớp chăn dạ gì đó vào vách hông loa

Dạ đúng rồi bác ah. Loa của em đã dán 1 lớp bông chăn.

Share This Page