Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Loa Dynaudio coutour 3.0

Discussion in 'Loa Châu Âu' started by Denon30, Apr 8, 2007.

1. Em đang ghép với pre ,pow rotel 980,pre rotel pow sony n55.Nhưng nghe thấy thiếu tiếng trầm,nếu tăng trầm thì tiếng rất đục,noi chung chưa đuwocj với tai của em.Bác nào có kinh nghiệm cho em tí ý kiến
  2. Bác cho em hỏi đôi Dynaudio của bác mua bao nhiêu đấy ạ! Cam ơn bác
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ Apr 8 2007, 04:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em đang ghép với pre ,pow rotel 980,pre rotel pow sony n55.Nhưng nghe thấy thiếu tiếng trầm,nếu tăng trầm thì tiếng rất đục,noi chung chưa đuwocj với tai của em.Bác nào có kinh nghiệm cho em tí ý kiến</div>

Hehe... Bác đã chơi đến Contour 3.0 rồi thì tại sao còn dùng Rotel 980.

Bác kiếm mấy em Ampli tương xứng với em nó, đảm bảo tiếng ngon ngay.

Tiếng Dynaudio rất đều đó bác. Nhưng vì là loa 4 Ohm thì phải, do đó công suất không đủ hay âmpli không hợp là bết ngay.

Em đang chơi Dynaudio với Naim, không phải lăn tăn gì cả. Bác kiếm một em NAP 180. NAC 82 (có điều kiện hơn thì chơi 250/52). Chắc hay.
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (Tu-xin @ May 1 2007, 07:54 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hehe... Bác đã chơi đến Contour 3.0 rồi thì tại sao còn dùng Rotel 980.

Bác kiếm mấy em Ampli tương xứng với em nó, đảm bảo tiếng ngon ngay.

Tiếng Dynaudio rất đều đó bác. Nhưng vì là loa 4 Ohm thì phải, do đó công suất không đủ hay âmpli không hợp là bết ngay.

Em đang chơi Dynaudio với Naim, không phải lăn tăn gì cả. Bác kiếm một em NAP 180. NAC 82 (có điều kiện hơn thì chơi 250/52). Chắc hay.</div>hi bác,lâu rồi em ko vào forum.Em cũng là dân a ma tơ thôi nên cứ mua rồi về ghép lung tung ấy mà.Em sưu tầm để tìm hiểu thôi chứ phối ghép còn kém lắm.Em byd trên ebay có 894eu bác ạ,Bác đã dùng qua coutour 1.3 mk2 chưa bác.Em đang sưu tâà mấy em mini này.Bác tư vấn cho em với(hiện co audience 40,có rega ara rồi bác ạ)Bác nhớ tư vấn cho em phối ghép cặp 1.3mk2 nhé.Giá em này la 685eu thôi
  5. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ May 27 2007, 02:59 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hi bác,lâu rồi em ko vào forum.Em cũng là dân a ma tơ thôi nên cứ mua rồi về ghép lung tung ấy mà.Em sưu tầm để tìm hiểu thôi chứ phối ghép còn kém lắm.Em byd trên ebay có 894eu bác ạ,Bác đã dùng qua coutour 1.3 mk2 chưa bác.Em đang sưu tâà mấy em mini này.Bác tư vấn cho em với(hiện co audience 40,có rega ara rồi bác ạ)Bác nhớ tư vấn cho em phối ghép cặp 1.3mk2 nhé.Giá em này la 685eu thôi</div>

Bác mua được 2 em này như thế là quá hợp lý.

Em cũng mong có được một em loa cột như Contour 3.0 mà chưa được.

Em đang chơi một cặp tương đối giống cặp Contour 1.3 MkII. Đó là cặp Special One.

Hình như sau Contour 1.3 MkII là đến 1.3 SE. Sau đó là đến đời mới với S 1.4. Sau khi làm Contour 1.1, nhân kỷ niệm 10 năm thì hãng là Special One thì phải. Sau đó, rút kinh nghiệm làm 1.3

Ở VN đang nhập S 1.4 Hôm nào em cũng phải đi nghe thử xem như thế nào. Còn Dynaudio trước đây em cũng không được nghe (hoặc có vài đôi em được nghe lại là hàng copy).

Do đó cũng chẳng tư vấn gì được nhiều cho bác. Tuy nhiên thông tin thu nhận được trên net khá nhiều. Theo đó thì 1.3 MKII là một đôi loa rất hay và đặc biệt dễ phối ghép. Nói thì vòng vèo nhưng chỉ cần một chiếc Ampli vừa đủ có chất lượng tốt một chút là được. Em có bộ Naim và cũng thấy một số người ghép với Naim. Chắc cũng được. Không nên tìm những cặp Ampli Mỹ với công suất lớn để điều trị mấy em này.
  6. Em có ông bạn mua ở Đức về đôi này giá chỉ 2000$. Quá hợp lí. Ông đang đánh với Accuphase E530, Teac 50
  7. <div class='quotetop'>QUOTE (Tu-xin @ May 27 2007, 07:00 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác mua được 2 em này như thế là quá hợp lý.

Em cũng mong có được một em loa cột như Contour 3.0 mà chưa được.

Em đang chơi một cặp tương đối giống cặp Contour 1.3 MkII. Đó là cặp Special One.

Hình như sau Contour 1.3 MkII là đến 1.3 SE. Sau đó là đến đời mới với S 1.4. Sau khi làm Contour 1.1, nhân kỷ niệm 10 năm thì hãng là Special One thì phải. Sau đó, rút kinh nghiệm làm 1.3

Ở VN đang nhập S 1.4 Hôm nào em cũng phải đi nghe thử xem như thế nào. Còn Dynaudio trước đây em cũng không được nghe (hoặc có vài đôi em được nghe lại là hàng copy).

Do đó cũng chẳng tư vấn gì được nhiều cho bác. Tuy nhiên thông tin thu nhận được trên net khá nhiều. Theo đó thì 1.3 MKII là một đôi loa rất hay và đặc biệt dễ phối ghép. Nói thì vòng vèo nhưng chỉ cần một chiếc Ampli vừa đủ có chất lượng tốt một chút là được. Em có bộ Naim và cũng thấy một số người ghép với Naim. Chắc cũng được. Không nên tìm những cặp Ampli Mỹ với công suất lớn để điều trị mấy em này.</div>
    bác cho em hỏi naim 180 nap 82 công xuất bao nhiêu vậy bác.và giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý bác nhỉ .em đang ghép 3.0 với vincent nghe mượt phết bác ạ.
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ May 29 2007, 09:06 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác cho em hỏi naim 180 nap 82 công xuất bao nhiêu vậy bác.và giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý bác nhỉ .em đang ghép 3.0 với vincent nghe mượt phết bác ạ.</div>

NAP 180 :

Power output + Continuous, 8ohms = 60 wpc
    + Transient 300VA

Voltage gain : +29dB
    Frequency response : -3dB @ 3Hz - 50kHz.

Em này cũng không đuối nắm đâu. Công suất cho loa Dynaudio 4ohms chắc khoảng 100 wpc.

Hehe... Con NAP 140 của em công suất 8 Ohms khoảng 45 wpc, 4 Ohms khoảng 70 wpc

NAC 82 là pre ampli thụ động.

Lưu ý là đến Ampli đỉnh nhất của Naim (NAP 250 - NAP 135) cũng chỉ đến 70-75 wpc.

Bọn này không làm những con công suất 200-300 wpc như mấy ông Mỹ - Nhật
  9. <div class='quotetop'>QUOTE (Tu-xin @ May 29 2007, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>NAP 180 :

Power output + Continuous, 8ohms = 60 wpc
    + Transient 300VA

Voltage gain : +29dB
    Frequency response : -3dB @ 3Hz - 50kHz.

Em này cũng không đuối nắm đâu. Công suất cho loa Dynaudio 4ohms chắc khoảng 100 wpc.

Hehe... Con NAP 140 của em công suất 8 Ohms khoảng 45 wpc, 4 Ohms khoảng 70 wpc

NAC 82 là pre ampli thụ động.

Lưu ý là đến Ampli đỉnh nhất của Naim (NAP 250 - NAP 135) cũng chỉ đến 70-75 wpc.

Bọn này không làm những con công suất 200-300 wpc như mấy ông Mỹ - Nhật</div>Bác cho em hỏi,nam nap của bác là amply tich hợp phải ko bác,hôm trước em có được xem nam nai 5.hãng naim có 2 dòng phải ko bác.Mà con nap 140 của bác sinh năm 86 phải ko bác.Bác ghép vậy bass có ổn ko bác
  10. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ Jun 12 2007, 02:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác cho em hỏi,nam nap của bác là amply tich hợp phải ko bác,hôm trước em có được xem nam nai 5.hãng naim có 2 dòng phải ko bác.Mà con nap 140 của bác sinh năm 86 phải ko bác.Bác ghép vậy bass có ổn ko bác</div>Bác đang dùng nap 140 với nac 72 phải ko bác.Em nhìn giá của nap 135 choáng quá bác ạ,còn 6ngay nữa mà giá đã trên 2ngan eu rồi,nac 82 cũng gần 700 eu lại còn thêm Hi cap gần 600eu nữa.Kiểu này đến phút chót chắc tới 5ngan quá.Tiện đây bác cho em hỏi cái amply của em mới mua khi để chiết áp nhỏ chỉ nghe rõ 1been loa phải là sao bác amply mới bác ạ azur 640 v2.Đầu đọc azur 640,dây tín hiệu và dây loa,đĩa ngon mà sao vẫn bị bác nhỉ
  11. Em thấy dân dùng Cyrus rất khen Cyrus hợp với Dynaudio đó bác. Nhưng chơi được Dynaudio tốn kém lắm, hè hè, vì nó đòi hỏi amp công suất hơi lớn, mà hơi lớn thì tiền cũng lớn.
  12. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ Jun 12 2007, 03:56 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bác đang dùng nap 140 với nac 72 phải ko bác.Em nhìn giá của nap 135 choáng quá bác ạ,còn 6ngay nữa mà giá đã trên 2ngan eu rồi,nac 82 cũng gần 700 eu lại còn thêm Hi cap gần 600eu nữa.Kiểu này đến phút chót chắc tới 5ngan quá.Tiện đây bác cho em hỏi cái amply của em mới mua khi để chiết áp nhỏ chỉ nghe rõ 1been loa phải là sao bác amply mới bác ạ azur 640 v2.Đầu đọc azur 640,dây tín hiệu và dây loa,đĩa ngon mà sao vẫn bị bác nhỉ</div>

NAP 140 của em là dòng Olive face. Em cũng chưa kiểm tra xem nó sản xuất năm bao nhiêu. Cái này cũng dễ vì vào Naimaudio.com, cho seri number vào là biết ngày tháng năm sinh của em nó ngay.

Em vẫn chưa rình được em NAC 72 giá rẻ, bây giờ giá Ebay lên cao quá thành ra vẫn tạm hài lòng với em Nac 32. Đời bubble crome thành ra hơi lệch, nhưng cũng hay vì cả 2 đều mới, đẹp và thuộc 2 đời khác nhau. Cặp NAP 140 với NAC 72 Olive face là quá đẹp nhưng cũng quá đắt. Nhưng đây cũng là cặp hợp lý nhất để mua. Vì NAC 82 nói chung là đắt.

Về tiếng bass thì em không đòi hỏi quá nhiều vì biết mình đang ở đâu /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/rolleyes.gif . Nói chung là chấp nhận được, thỏa mãn với những vẻ đẹp khác vậy. Nói chung tìm được một em đẹp từ đầu đến chân là quá khó. Lại đòi hỏi trí tuệ với thông minh nữa thì càng khó. Thôi thì tìm một em nice face (không cần beautiful), good body (không cần sexy) với intelligent là được rồi. Cốt là đừng có khiếm khuyết là được.

Theo em không cần chơi đến NAP 135. Cặp Mono Block này dùng cho những cặp loa lớn thôi. Em tặng các bác hình một bộ complete ước mơ của Naim nhé (đời cũ)
  13. <div class='quotetop'>QUOTE (Toanjp @ Jun 12 2007, 06:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em thấy dân dùng Cyrus rất khen Cyrus hợp với Dynaudio đó bác. Nhưng chơi được Dynaudio tốn kém lắm, hè hè, vì nó đòi hỏi amp công suất hơi lớn, mà hơi lớn thì tiền cũng lớn.</div>

<span style="color:#8B0000">Dynaudio nên phối với amly công suất lớn, bạn đừng có dại mà ghép với Naim. Thú thực Naim ghép với Dynaudio thì bạn chỉ nghe thấy chất âm dải trên của Naim là chính, tuy nó đẹp, nhưng đôi loa của bạn bị tiếng Naim nhiều quá, không ra đựoc chính tiếng của Dynaudio. Naim chỉ hay khi bạn là con người hiền dịu, nhẹ nhàng bởi giọng của nó hơi đặc biệt và khơi nhiều cá tính. Naim cũng như Linn là hai đại gia audio của Anh Quốc, thể hiện đúng bản chất người Anh là chơi tinh túy nhưng đầy chất bảo thủ. Đặc biệt chơi Naim nên chơi với loa có độ nhậy trên 90db

Dynaudio theo tôi nên ghép với Cyrus như bạn nói. Ngoài ra trong tấm giá vừa phải hãy cố gằng tìm cục công suất NAKAMICHI PA07II với giá cho phép 8-10tr. Công suất Marantz PA7 mono block. đều có mức giá dưới 10tr.</span>
  14. Chỗ bác mà mua được Bel Canto thì chơi rẻ mà hay đó. Em thấy cục pow Bel Canto mới có 1500usd mà em thấy dân chơi Cyrus chạy qua chơi Bel Canto với Dyn ầm ầm.
  15. <div class='quotetop'>QUOTE (Toanjp @ Jun 13 2007, 06:26 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chỗ bác mà mua được Bel Canto thì chơi rẻ mà hay đó. Em thấy cục pow Bel Canto mới có 1500usd mà em thấy dân chơi Cyrus chạy qua chơi Bel Canto với Dyn ầm ầm.</div>

Hehe... Bác có điều kiện thì cứ thử đi. Em thấy ở Hà Nội cũng đang có mấy cục BelCanto đây. Có lẽ em sẽ mượn về để thử.

Em xin trích đoạn này cho các bác nhé :

Dynaudio says the impedance curve of these speakers is benign, and anyway, a nominal 6 ohm load should not, in and of itself, present great difficulties to an amplifier. But there is that low 85dB sensitivity. Believe it when Dynaudio recommends a minimum of 60Wpc in a small room and 80Wpc in more spacious digs. A big amp would not be inappropriate.

Các bác muốn một bộ Ampli mạnh để đập một em loa nhỏ xinh kêu oai oái phải không. Tư vấn kiểu đó thì quá dễ nhỉ :

Digital source: Mark Levinson No.31.5 CD transport and No.30.6 D/A processor, connected with Illuminations Orchid AES/EBU datalink, dCS 972 upsampler, California Audio Labs CL-20 DVD player, same computer and soundcard as in office system.
    Analog source: Linn Sondek LP12 with Lingo power supply, Linn Ekos tonearm, Linn Arkiv phono cartridge.
    Preamplification: Mark Levinson No.380S, Linn Linto phono preamplifier, Z-Systems rdp-1 digital control center (updated to handle 96kHz sources).
    Power amplifiers: Mark Levinson No.33H monoblocks.
    Cables: Madrigal CZ Gel-1 balanced interconnects, AudioQuest Sterling and CV-4, Goertz AG3 Divinity and Cardas Cross loudspeaker cables.
    Accessories: PS Audio P300 Power Plant at 90Hz (preamps only), Audio Power Industries 116 Mk.II and PE-1 AC line conditioners (not power amps), ASC Tube Traps, RPG Abffusors, 24" Celestion speaker stands with pillars filled with lead shot and coupled to the speakers with dabs of Blu-Tack
  16. Em chỉ nêu lại kinh nghiệm của bọn Tây em đọc trên mạng thôi bác Tú xỉn ạ chứ chưa câu nào nói là theo kinh nghiệm em nghe. Nếu bác không tin thì mời bác qua Cyrus Unofficial Forum. Ở đó toàn tay chơi Dynaudio thôi ạ.
  17. <div class='quotetop'>QUOTE (Toanjp @ Jun 13 2007, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em chỉ nêu lại kinh nghiệm của bọn Tây em đọc trên mạng thôi bác Tú xỉn ạ chứ chưa câu nào nói là theo kinh nghiệm em nghe. Nếu bác không tin thì mời bác qua Cyrus Unofficial Forum. Ở đó toàn tay chơi Dynaudio thôi ạ.</div>

Ối chết, văn em tối nghĩa quá nhỉ. Phải thanh minh, thanh nga mới được.

Thứ nhất là em không nói là Cyrus không hay hoặc không hợp với Dynaudio.
    Thứ hai em cũng đâu có bảo bác nói sai. Em nói tư vấn kiểu Đại bác bắn chim sâu thì dễ quá, kiểu gì chim sâu chẳng chết (ý là ủng hộ trường phái này hết sức đó chứ bác /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/rolleyes.gif ). Dù sao thì công suất lớn chơi loa nhỏ cũng không phải là không phù hợp, hơn thế nó lại là mốt đấy. Make it easy đi bác ToanJP ơi, vui chơi mà.

Riêng em có kinh nghiệp với mấy bác lực điền lắm. Chỉ xin các bác lưu ý là được bass thì dễ mất âm hình lắm. Cũng như dùng đại bác bắn chim sâu thì rõ ràng là chim chết nhưng chưa chắc ta đã tìm được mẩu thịt nào. Tìm được súng vừa đủ mà săn chim sâu mới khó mà. Cyrus theo em cũng là súng nhỏ như Naim thôi.

Do đó em đang tưng tửng với nem chua... hehe... nghe sướng lắm /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/biggrin.gif

À nhân tiện biếu các bác một cái hình tiêu biểu cho trường phái "đại bác bắn chim sâu nhé" đại bác này cũng sẵn có ở Việt nam ta đấy
  18. <div class='quotetop'>QUOTE (Toanjp @ Jun 13 2007, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em chỉ nêu lại kinh nghiệm của bọn Tây em đọc trên mạng thôi bác Tú xỉn ạ chứ chưa câu nào nói là theo kinh nghiệm em nghe. Nếu bác không tin thì mời bác qua Cyrus Unofficial Forum. Ở đó toàn tay chơi Dynaudio thôi ạ.</div>

<span style="color:#8B0000">
    Các bạn, tớ chẳng có khái niệm chơi xe tăng bắn chim chích. Việc phối ghép và chơi âm thanh là một nghệ thuật, tính nghệ thuật này phụ thuộc vào tai người nghe. Người nghe mà bảo thủ, e dè âm thanh xảy ra 2 khuynh hướng một là tốt, hai là tệ. Lại nói về Dynaudio phối ghép ư! Nên bàn về công suất nó là điều kiện cần nhưng chưa đủ để âm thanh thuyết phục, chất âm của hệ thống đầu đọc và tăng âm là điều kiện đủ. Có đủ hai ĐK trên trong mức "xu hào" cho phép, bạn sẽ có một phối ghép tuyệt cú mèo.

Các bạn cũng ko nên tham khảo quá nhiều loại phối xe tăng chim chích của Tây Âu. Đọc và sàng lọc thông tin từ họ là đủ, nghệ thuật ở chỗ đừng có bắt trước kiểu copy bài 100%, học nó, sàng nó biến ra mình

Lại quay về vụ Naim có chơi được dòng Dynaudio nhạy thấp không, tôi đảm bảo là không được, bởi nó thiếu điều kiện 1, ở đây ta hé lộ ra rằng : ồ vậy nếu Naim có tăng âm trên 150W thì vui biết mấy. Cái sự đói công suất khiến đôi loa không cử động đúng ở các tần số thấp là chắc chắn do đó hệ thống sẽ bị ồn. Các cụ đã nói Trầm phá Trung cấm có sai, Trung bị phá thì hiển nhiên còn đâu âm hình. Hãng nói rằng khuyến cáo tăng âm thấp nhất 60 oát là phạng được tiếng, cơ mà chỉ âm lượng nhỏ thôi. Vậy suy ra ai chơi âm thanh lí nhí nên ghép Naim.

Tuy vậy với nhạy thấp, chơi âm lựong nhỏ khác nào bịt mồm loa lại. Đó là vấn đề chính. Kinh nghiệm Tây cũng như ta vân khuyên dùng Loa tiền nhiêu, ampli tiền vậy ( tính theo giá xuất xưởng và giá chợ trời Tây trong những năm bán chạy nhất + giá audiogon ) nên chia tỷ lệ Tăng Âm 8 loa 10. Vậy suy ra Đại bác đâu có bắn chim sẻ, chim cú mà nó bắn trâu bò ngựa hổ voi đấy chứ. /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/rolleyes.gif . Giá Dynaudio phảng phất cỡ 1500 - 3000 USD, ít xiền thì chơi Amp cũ giá hiện tại tấm 10-15 quả. nhiều hơn thì tăng âm cỡ phảng phất 2000 đôla cũng là lựa chọn hay.

Túm lại, nhạy thấp muốn hay cứ nhằm trên 100 oát mà chơi.
    </span>
  19. <div class='quotetop'>QUOTE (Tu-xin @ Jun 12 2007, 09:58 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>NAP 140 của em là dòng Olive face. Em cũng chưa kiểm tra xem nó sản xuất năm bao nhiêu. Cái này cũng dễ vì vào Naimaudio.com, cho seri number vào là biết ngày tháng năm sinh của em nó ngay.

Em vẫn chưa rình được em NAC 72 giá rẻ, bây giờ giá Ebay lên cao quá thành ra vẫn tạm hài lòng với em Nac 32. Đời bubble crome thành ra hơi lệch, nhưng cũng hay vì cả 2 đều mới, đẹp và thuộc 2 đời khác nhau. Cặp NAP 140 với NAC 72 Olive face là quá đẹp nhưng cũng quá đắt. Nhưng đây cũng là cặp hợp lý nhất để mua. Vì NAC 82 nói chung là đắt.

Về tiếng bass thì em không đòi hỏi quá nhiều vì biết mình đang ở đâu /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/rolleyes.gif . Nói chung là chấp nhận được, thỏa mãn với những vẻ đẹp khác vậy. Nói chung tìm được một em đẹp từ đầu đến chân là quá khó. Lại đòi hỏi trí tuệ với thông minh nữa thì càng khó. Thôi thì tìm một em nice face (không cần beautiful), good body (không cần sexy) với intelligent là được rồi. Cốt là đừng có khiếm khuyết là được.

Theo em không cần chơi đến NAP 135. Cặp Mono Block này dùng cho những cặp loa lớn thôi. Em tặng các bác hình một bộ complete ước mơ của Naim nhé (đời cũ)</div>
    em đang ngắm một cặp nap 110 nac 42 giá dưới 600eu bác ạ.Cặp này còn ngon,đẹp.Giá vậy có hợp lý ko bác.Nói thật nhìn naim ko đẹp nhưng đựoc cái nhẹ nhàng,em sợ mấy em to béo nặng nề lắm rồi.
  20. <div class='quotetop'>QUOTE (Denon30 @ Jun 14 2007, 01:54 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>em đang ngắm một cặp nap 110 nac 42 giá dưới 600eu bác ạ.Cặp này còn ngon,đẹp.Giá vậy có hợp lý ko bác.Nói thật nhìn naim ko đẹp nhưng đựoc cái nhẹ nhàng,em sợ mấy em to béo nặng nề lắm rồi.</div>

Bác ở bên đó thì có điều kiện mua bán mấy đồ này quá còn gì, như vậy thì cứ mua mà chơi thử cho biết. Giá đó có thể nói là hợp lý vì hình như cả 2 cái trên đều thuộc đời crome. Nhưng nếu là em, em sẽ mua cặp NAP140 với Nac72 (vì ở VN mua mấy cái này cũng khó). Dù sao công suất và danh tiếng của em NAP140 cũng khá hơn.

Em đang chơi giống bác do đó chia sẻ thông tin thôi, bác đừng nghĩ đó là tư vấn, tư véo gì nhé /forum/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/biggrin.gif ;Chúc bác mua được đồ chơi như ý.

Share This Page