Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Loa Onkyo 2000X

Discussion in 'CÁC BÀI VIẾT TỔNG HỢP' started by Vuduong, Oct 17, 2005.

1. X-( Em mới biêt có diễn đàn audiovnclub thât là như nắng hạn gặp mưa vì trước đây có nhiều điều chưa biết nhưng không biết hỏi ai .Hôm nay lần đầu tiên ra mắt xin có lời kính chào các bác và xin được chỉ giáo .
    Em mới mua đươc cặp loa Onkyo2000 X ,dòngloa Monitor,hình thức cũng đẹp,vỏ sơn bóng như sơn mài ,nặng 45kg/1loa ,6-8 om,92db.,cong xuất ghi ở loa la200 w .Xin hỏi các bác em mua cặp loa này 8,5t liẹu có đúng giá không ? Dùng Ampli nào đánh mới hay vì hiện nay em đươg dùng Ampli OnkyoTX-sr601(mua mới) nhưng nghe có vẻ thiếu công xuất ,tiếng bass mỏng .Em định mua Ampli bóng đèn để đánh cặp loa này có được không ,có hay không ?Mua loai nào thì hơp túi tiền (em mới có khoảng 1000 đô thôi).Rất mong được các bac chỉ giáo .
  2. Le Cuong Dân chơi Audio

<div class='quotetop'>QUOTE (vuduong @ Oct 17 2005, 10:59 PM)</div><div class='quotemain'>X-( Em mới biêt có diễn đàn audiovnclub thât là như nắng hạn gặp mưa vì trước đây có nhiều điều chưa biết nhưng không biết hỏi ai .Hôm nay lần đầu tiên ra mắt xin có lời kính chào các bác và xin được chỉ giáo .
    Em mới mua đươc cặp loa Onkyo2000 X ,dòngloa Monitor,hình thức cũng đẹp,vỏ sơn bóng như sơn mài ,nặng 45kg/1loa ,6-8 om,92db.,cong xuất ghi ở loa la200 w .Xin hỏi các bác em mua cặp loa này 8,5t liẹu có đúng giá không ? Dùng Ampli nào đánh mới hay vì hiện nay em đươg dùng Ampli OnkyoTX-sr601(mua mới) nhưng nghe có vẻ thiếu công xuất ,tiếng bass mỏng .Em định mua Ampli bóng đèn để đánh cặp loa này có được không ,có hay không ?Mua loai nào thì hơp túi tiền (em mới có khoảng 1000 đô thôi).Rất mong được các bac chỉ giáo .
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>

TX601 là cái để xem phim bác ạ. Mua amply khác khẩn trương đi bác.
    Em thấy cái giá bác mua là hợp lý rồi nếu còn ngon.
    Hôm trước em lườm thấy nhà Hưng ký có cặp như vậy quát 15T ạ.
  3. Audioman71 Lượn

vuduong có thể mua cục 845 SE anh em đang đấu giá trên 4 rum để nghe cũng ổn và rẻ lại có chất Tube
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (vuduong @ Oct 17 2005, 03:59 PM)</div><div class='quotemain'>X-( Em mới biêt có diễn đàn audiovnclub thât là như nắng hạn gặp mưa vì trước đây có nhiều điều chưa biết nhưng không biết hỏi ai .Hôm nay lần đầu tiên ra mắt xin có lời kính chào các bác và xin được chỉ giáo .
    Nếu không nhầm là mua tại nhà đối diện bên kia đường nhà Hưng Ký - Gần chỗ bán đồ Cali
    Đổi amp đi thôi - Làm 1 con đèn PP công suất mạnh là ổn đó ( Nhưng trước khi lấy phải nghép thử trước đã ) - Thử tìm mấy con như Nelson audio 66i, Golden tube 40, Sonic frontiers sfs 40 ...
    Tốt nhất bây giờ truy nã Trưởng thôn thử con 845 chắc là Ngon - Bổ - Rẻ
  5. Hôm nọ thấy nhà phong KT có cái ampli Golden Music, chạy 3 bóng 6P3C một kênh, công suất ra khoảng 40W. Con này oánh vào cặp Onkyo đó thì em tin là bung hết tiếng ra ngay.

Đấy là thích đèn, tuy nhiên theo em cũng vẫn cứ nên chơi bán dẫn hơn, mỗi kênh khoảng 16-32 con sò thì thâu rầu lượm ơi, hoành tráng lun.
  6. <div class='quotetop'>QUOTE (Cominup @ Oct 18 2005, 09:21 AM)</div><div class='quotemain'>Đấy là thích đèn, tuy nhiên theo em cũng vẫn cứ nên chơi bán dẫn hơn, mỗi kênh khoảng 16-32 con sò thì thâu rầu lượm ơi, hoành tráng lun.
    Bác Úp ơi, bác cho em vài cái tên và giá cả cũng như địa điểm có thể bốc hàng với. Tính em ngô lúa bác thông cảm chỉ dẫn cụ tỉ với.
    Kính bác. :eek:)
  7. Cái này bác hỏi lại Thanvenu nhe'. Bác này tự chế, một cái ampli nặng khoảng 60-80kg. Còn trên thi trường loại này nhiều lắm nhưng giá cả thì choáng váng nên mình không nói ra vì có biết đâu mà nói.
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (Cominup @ Oct 18 2005, 02:38 AM)</div><div class='quotemain'>Cái này bác hỏi lại Thanvenu nhe'. Bác này tự chế, một cái ampli nặng khoảng 60-80kg. Còn trên thi trường loại này nhiều lắm nhưng giá cả thì choáng váng nên mình không nói ra vì có biết đâu mà nói.

Nếu cầu kì thì nên trọn 1 con Pow thật gấu sau đó làm con Rề đèn thì không phải đổi chác các bù nữa. Vừa có độ chi tiết, tình cảm của đèn vừa có sức mạnh và nhạc tính của bán dẫn.
  9. Với mấy đôi loa Nhật gấu này thì nhiều bác cũng khổ vì ampli rồi đó. :)
  10. <div class='quotetop'>QUOTE (Audioman71 @ Oct 17 2005, 11:18 PM)</div><div class='quotemain'>vuduong có thể mua cục 845 SE anh em đang đấu giá trên 4 rum để nghe cũng ổn và rẻ lại có chất Tube
    Kính chào bác Audioman ,cám ơn bác đã cho lời khuyên quí. Biết rằng audiovnchuẩn bị kỷ niệm 2năm em muốn tới dự nhưng không biết ở đâu khi nào.Bác cho em xin một lời mời vào hộp thư andung1212@yahoo.com.vn đươckhong ạ hoặc ĐT 0912391255
    Xin cảm ơn Bác . X-(
  11. <div class='quotetop'>QUOTE (vuduong @ Oct 19 2005, 04:24 PM)</div><div class='quotemain'>Kính chào bác Audioman ,cám ơn bác đã cho lời khuyên quí. Biết rằng audiovnchuẩn bị kỷ niệm 2năm em muốn tới dự nhưng không biết ở đâu khi nào.Bác cho em xin một lời mời vào hộp thư andung1212@yahoo.com.vn đươckhong ạ hoặc ĐT 0912391255
    Xin cảm ơn Bác . X-(

Mời bác xem thông tin tại topic này rồi đăng ký với bác MinhPT thử xem. Bác đăng ký ngay, sớm sớm nhé:
    http://www.audiovnclub.com/forum/index.php...wtopic=2099&hl=
  12. Nếu tôi không nhầm thì cách đây khoảng 2 tháng
    Ở Hà Thành nó đòi tôi 6.5M con Onkyo 2000X, 10M con Onkyo 2001
    Hôm đó nó thử với Accu E-303 ở trên phòng thằng con trai (tầng 3) rồi nó khen hay
    Kết luận : sau một hồi 3 anh em cùng thử đi thử lại chỉ kết luận được 1 câu :
    Thằng này .... biết gì !!!
    Tôi trả con 2001 9M ----Đúng 1 tuần sau hắn mới gọi lại cho tôi bảo là bán (nhưng lúc này thì tôi lại lấy em khác mất rồi nên thôi)
  13. <div class='quotetop'>QUOTE (Voip @ Oct 20 2005, 12:10 AM)</div><div class='quotemain'>Nếu tôi không nhầm thì cách đây khoảng 2 tháng
    Ở Hà Thành nó đòi tôi 6.5M con Onkyo 2000X, 10M con Onkyo 2001
    Hôm đó nó thử với Accu E-303 ở trên phòng thằng con trai (tầng 3) rồi nó khen hay
    Kết luận : sau một hồi 3 anh em cùng thử đi thử lại chỉ kết luận được 1 câu :
    Thằng này .... biết gì !!!
    Tôi trả con 2001 9M ----Đúng 1 tuần sau hắn mới gọi lại cho tôi bảo là bán (nhưng lúc này thì tôi lại lấy em khác mất rồi nên thôi)
    Thế hả bác? Em qua đấy có biết là tầng trên có hàng đâu! Cứ tưởng là chỉ ở tầng 1 thôi. Để chiều nay em ra, đòi lên xem hàng trên tầng trên xem có gì ko. Không hiểu những con bác kể trên có còn ko nhỉ?
    Cám ơn bác đã chỉ dẫn. Mà công nhận hàng này chặt đẹp nhể? Lòi kèn!!!!!

Share This Page