Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Loa Technics SB-440

Discussion in 'Loa Nhật' started by MinhPT, Jan 26, 2005.

1. Kính thưa các bác,

Em mới mượn đôi loa Technics SB-440 3 way từ chợ về nghe thử.

Cấu hình như sau: Bass 25cm, màng giấy màu vàng, gân mousse gin, trung kèn 25cm, treble giấy 6,5cm, thùng bass reflex.

Đặc biệt của bộ này là độ nhạy cao (high sensitivity series) theo tài liệu thì 95dB, và ghép cùng amply EL84SE thì đúng là độ nhạy cao hơn nhiều so với loa 92dB.

Cái này có cái kèn trung trông hoành tráng phết, kèn nhôm 6 lỗ.

Công việc có thể mod loa là: thay hoặc làm lại phân tần, chế lại thùn bass thành horn và kiếm treble horn độ nhạy cao.

Các bác thấy em loa này để chơi với SE có được không?
  2. ;;) <div class='quotetop'>QUOTE (MinhPT @ Jan 26 2005, 07:56 AM)</div><div class='quotemain'>Kính thưa các bác,

Cấu hình như sau: Bass 25cm, màng giấy màu vàng, gân mousse gin, trung kèn 25cm, treble giấy 6,5cm, thùng bass reflex.

Đặc biệt của bộ này là độ nhạy cao (high sensitivity series) theo tài liệu thì 95dB, và ghép cùng amply EL84SE thì đúng là độ nhạy cao hơn nhiều so với loa 92dB.

Công việc có thể mod loa là: thay hoặc làm lại phân tần, chế lại thùn bass thành horn và kiếm treble horn độ nhạy cao.

<div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Chào các bác,
    Chào MinhPT,
    Hình như tôi cũng đã nhìn thấy một em như thế này ở chợ Giời thì phải, nhưng vội đi nên không kịp nghe thử.
    Vậy MinhPT có thể cho nhận xét về chất âm để anh em có thêm thông tin.
    Thân chào
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (MinhPT @ Jan 26 2005, 07:56 AM)</div><div class='quotemain'>Kính thưa các bác,

Thưa bác MinhPT ạ, hôm trước suýt nữa em đã lấy đôi này rồi đấy ạ :D Chỉ vì em đi công tác nên tạm tha. Về thì đã thấy mất rồi X-( Bác nhanh thật đấy! Nhưng em cũng mừng vì quý vật gặp được quý nhân. Về nhà em thì nó là quạ, về nhà bác nó sẽ biến thành công :D :D Chúc mừng bác tìm được cô Lọ Lem! Và chúc bác biến nó thành một kiệt tác! Lúc nào xong thì cho em xin phép nghe thử nhé!
    Đôi này hình như em thấy nó ghi là high sensitivity, chắc là đánh với SE hợp rồi
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (mid-end @ Jan 26 2005, 01:35 PM)</div><div class='quotemain'>Thưa bác MinhPT ạ, hôm trước suýt nữa em đã lấy đôi này rồi đấy ạ :D Chỉ vì em đi công tác nên tạm tha. Về thì đã thấy mất rồi X-( Bác nhanh thật đấy! Nhưng em cũng mừng vì quý vật gặp được quý nhân. Về nhà em thì nó là quạ, về nhà bác nó sẽ biến thành công :D :D Chúc mừng bác tìm được cô Lọ Lem! Và chúc bác biến nó thành một kiệt tác! Lúc nào xong thì cho em xin phép nghe thử nhé!
    Đôi này hình như em thấy nó ghi là high sensitivity, chắc là đánh với SE hợp rồi
    Bác nào có kinh nghiệm mua đồ cũ xin chỉ giáo. Xin mách cho em địa chỉ, giá cả ang áng. Em sẽ đến đó mua. Em thích bộ giàn phần trung kêu rõ và mượt mà vì em thích nghe nhạc cổ điển, phần bass cũng phải ấm và hoành tráng. Cám ơn các bác
  5. <div class='quotetop'>QUOTE (mid-end @ Jan 26 2005, 01:35 PM)</div><div class='quotemain'>Thưa bác MinhPT ạ, hôm trước suýt nữa em đã lấy đôi này rồi đấy ạ :D Chỉ vì em đi công tác nên tạm tha. Về thì đã thấy mất rồi X-( Bác nhanh thật đấy! Nhưng em cũng mừng vì quý vật gặp được quý nhân. Về nhà em thì nó là quạ, về nhà bác nó sẽ biến thành công :D :D Chúc mừng bác tìm được cô Lọ Lem! Và chúc bác biến nó thành một kiệt tác! Lúc nào xong thì cho em xin phép nghe thử nhé!
    Bác nào có kinh nghiệm mua đồ cũ xin chỉ giáo. Xin mách cho em địa chỉ, giá cả ang áng. Em sẽ đến đó mua. Em thích bộ giàn phần trung kêu rõ và mượt mà vì em thích nghe nhạc cổ điển, phần bass cũng phải ấm và hoành tráng. Cám ơn các bác
  6. Audioman71 Lượn

<div class='quotetop'>QUOTE (Cupid @ Jan 26 2005, 01:53 PM)</div><div class='quotemain'>Bác nào có kinh nghiệm mua đồ cũ xin chỉ giáo. Xin mách cho em địa chỉ, giá cả ang áng. Em sẽ đến đó mua. Em thích bộ giàn phần trung kêu rõ và mượt mà vì em thích nghe nhạc cổ điển, phần bass cũng phải ấm và hoành tráng. Cám ơn các bác

Vài kinh nghiệm mua đồ cũ :
    -Xem đáy máy có còn mới không ,mạ kẽm còn sáng không ,có nhiều vết tay cầm không (cái này rất nhanh cũ vì khi cầm vào sẽ không lau hêt được)
    -Xem các chấu cắm AV phía đằng sau có sáng không ,nếu xỉn thì cũng phải xỉn đều nhau,nếu về VN mà cắm nhiều rồi thì sẽ sáng không đều nhau (chứng tỏ đây là hàng đã xài ở VN nhiều rồi )
    -Mở vỏ máy ra xem ruột máy :chú ý các bó dây ,hàng xịn thì các bó dây rất ngăn nắp không bị xáo trộn (nếu sủa rồi thì sẽ rất lộn xộn )
    -Nghe thử lâu lâu vào vì có nhiều máy nghe lâu rồi mới sinh bệnh ( nghe vài phút mà bê ngay thì coi chừng )
    Thân
  7. To bác Mid-end,

Em thích cặp này chỉ vì nó high sensitivity thôi, đúng là 95dB thật.
    Tiếng nghe xin được mô tả sau, vì mới nghe có 1 thùng, thùng kia mổ ra xem ruột gan thế nào để chụp ảnh lên cho các bác nhìn mà.

Trước khi mod miếc các kiểu thì em phải nghe rà đã, em đoán là với tầm tiền này chọn loa 95dB hơi khó.

Với các bác mới đi mua cần cẩn thận: chọn đúng loại mình cần đã công phu lắm rồi, lại còn chọn đúng hàng nghiêm chỉnh còn khó hơn.

Ở HN thì bác lượn qua chợ Giời, phố Huế, Khâm Thiên... và các bác nên đi cùng một người quen để dễ thẩm định chất lượng.
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (mid-end @ Jan 26 2005, 03:16 PM)</div><div class='quotemain'>Cặp này mà bác mod lại thì cũng được, nhưng kiếm được cặp SB 100 hoặc 200 thì hoành tráng hơn nhỉ?
    Hình như từ ngày mấy bác ở diễn đàn này ngó nghiêng hỏi han, mấy đồng chí ở chợ Giời đề cao cảnh giác hơn với cái loại loa Nhật có kèn. Hôm trước ở hàng đó cũng có một cặp pioneer kèn to lắm, có một chú buôn đồ âm thanh đi qua thấy hay rước mất. Không biết đồng chí đó có biết để về mod miếc giống bác Minh PT không nhỉ

Bác mid-end ơi, em cũng nhìn thấy đôi Technics SB-6 ở đấy, con này độ nhậy khá 93 dB, chắc có khi không đến 2M, em nghĩ nghịch chắc cũng hay, còn nếu có con SB-8 độ nhạy 94dB để đánh với Sing-end. :) bác nào thử mấy con này chưa ạ?
  9. đây em gửi các bác cái bản mặt của em Technics SB100e
  10. sau khi em đó bỏ mạng che mặt ra
  11. hai cái núm xinh xinh
  12. đây là giấy chứng nhận tình trạng sức khỏe
  13. Gần nhà tớ ( cũng cách đến 30 km ) , có tay này đang bán loa xưa độ nhạy cao đây nhưng không biết có nên tích trữ cái này không vì ôm nhiều quá rồi !!!
    Ai định nhờ mua hộ thì nhắn tin cho tớ ,

http://www.canuckaudiomart.com/details/137...e_sony_speakers

Mấy cái loa bên Mỹ anh Audioson 845 bảo rẻ thì mua thế là tớ thuê 1 chuyến xe tải mang về chật hết cả phòng !

Chắc phải 2 tháng nữa mới sắp xếp xong để nghe với cái TACT .
  14. <div class='quotetop'>QUOTE (Nguyenanhson @ Aug 22 2005, 08:20 AM)</div><div class='quotemain'>đây là giấy chứng nhận tình trạng sức khỏe

Chào Anh Son,

Em mới làm quen thôi, thấy bán Technics SB-RX30 Em định mua nhưng muốn nghe ý kiến cua các anh trước đã...Xin cho ý kiến. Gia 1 cỡ mấy chai thì mua được ? Thong cảm nha em không tìm đươc tiếng anh(tiếng nhật POOOOÓ tay :D )

機種の定格 方式 2ウェイ・同軸スピーカー・バスレフ方式・防磁設計
    使用ユニット 低域用:22cm平面型
    高域用:2.8cm平面型
    再生周波数帯域 60Hz~25,000Hz(-10dB)
    50Hz~30,000Hz(-16dB)
    クロスオーバー周波数 2000kHz
    インピーダンス 6Ω
    出力音圧レベル 91dB/W/m
    許容入力 120W(MUSIC)、60W(DIN)
    外形寸法 幅364×高さ257×奥行229mm(ネット付)
    重量 6.3kg
    備考 ネット付
  15. Mình chưa nghe đôi này bao giờ!
  16. <div class='quotetop'>QUOTE (Nguyenanhson @ Oct 7 2005, 03:00 PM)</div><div class='quotemain'>Mình chưa nghe đôi này bao giờ!
    Thế còn em này thì sao hở các bác???
    Mình mới được "ôm", nhưng chưa làm gì nó cả!!! :))
  17. "của quý" đây:
  18. Tên em nó là "SB-400", số điện thoại của em nó là ... trên ebay :))

Share This Page