Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Pioneer CS-R70

Discussion in 'Loa Nhật' started by Doanhnhan2000, Apr 13, 2007.

1. Em chào các bác!,

Nhờ các bác tư vấn và đánh giá giúp em con Pioneer CS-R70. Sở thích của em là nhạc tiết tấu chậm như Jazz, vocal.... Hiện em đang dùng Amplifier SS Alpha 707 Extra với CDP Maranzt 880J .Hôm nọ qua nhà một bác trên Phố Huế thấy nói 6,5M. Theo các bác giá con này bây giờ khoảng bao nhiêu là mua được ah? Chất tiếng của nó có hợp vời bộ dàn cỏ và sở thích của em không ah?

Kính bác!

p/s: Đây là anh em tìm trên mạng cho các bác tham khảo, em nó bên ngoài trông không mới lắm
  2. <div class='quotetop'>QUOTE (Doanhnhan2000 @ Apr 13 2007, 03:23 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em chào các bác!,

Nhờ các bác tư vấn và đánh giá giúp em con Pioneer CS-R70. Sở thích của em là nhạc tiết tấu chậm như Jazz, vocal.... Hiện em đang dùng Amplifier SS Alpha 707 Extra với CDP Maranzt 880J .Hôm nọ qua nhà một bác trên Phố Huế thấy nói 6,5M. Theo các bác giá con này bây giờ khoảng bao nhiêu là mua được ah? Chất tiếng của nó có hợp vời bộ dàn cỏ và sở thích của em không ah?

Kính bác!

p/s: Đây là anh em tìm trên mạng cho các bác tham khảo, em nó bên ngoài trông không mới lắm</div>
    Con này mua tầm giá 5,5M là ổn chất tiếng chi tiết có chất Mornitor tuy nhiên BASS chưa thực xuất sắc hợp lý trong tầm giá đầu tư. Chúc bác như ý.
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (Bimbob @ Apr 13 2007, 03:42 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Con này mua tầm giá 5,5M là ổn chất tiếng chi tiết có chất Mornitor tuy nhiên BASS chưa thực xuất sắc hợp lý trong tầm giá đầu tư. Chúc bác như ý.</div>

Theo các bác, với tầm tiền 5,5 M đến 6,5 M thì con những loại loa nào phù hợp nữa không ah? ( Anh, Nhật, Đan Mạch ). Với em thì hình thức bên ngoài cũng khá quan trọng đấy ah! hihi

Kính các bác!

p/s: Từ hôm nâng cấp phiên bản mới em thấy các funny Icon toàn bị lỗi thôi bác Admin ui!! Em vào thử phần báo lỗi nhưng cũng không post được bác ah!
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (Doanhnhan2000 @ Apr 13 2007, 03:23 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em chào các bác!,

Kính bác!

p/s: Đây là anh em tìm trên mạng cho các bác tham khảo, em nó bên ngoài trông không mới lắm</div>
    Đôi này hình như ở nhà Hưng Ký, hôm trước đi ngang qua nhìn thoáng thấy giống giống.
    Giá 6,5tr là đắt bác ạ. Nếu ko mặc cả xuống 5tr được thì tìm đôi khác cho nhanh.
    Với tầm tiền 5,5 M đến 6,5 M, bác cứ rình trên 4r có bác nào thò Yamaha NS1000M ra thì khênh khẩn trương.
  5. Dan

6. <div class='quotetop'>QUOTE (Thích Loa Đài @ Apr 14 2007, 01:06 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đôi này hình như ở nhà Hưng Ký, hôm trước đi ngang qua nhìn thoáng thấy giống giống.
    Giá 6,5tr là đắt bác ạ. Nếu ko mặc cả xuống 5tr được thì tìm đôi khác cho nhanh.
    Với tầm tiền 5,5 M đến 6,5 M, bác cứ rình trên 4r có bác nào thò Yamaha NS1000M ra thì khênh khẩn trương.
    </div>

Thanks các bác nhiều!

Hôm trước thấy các bác trên này bán NS 1000M, em cũng muốn múc một con nhưng chỉ sợ em Amplifier SS 707 của em chịu không nổi nhiệt bác ah.
  7. Đôi loa này tầm 5tr5 là chơi được đấy. Nhưng đừng bao giờ mua nhà Hưng Ký, chỉ qua xem thôi. Nhà đó như con chó săn, ngửi thấy cắn được là cắn của anh em ngày chứ không như nhà khác buôn có lãi chút là bán. Ví dụ đôi này trước đây 4 tháng nhà này bán 5tr4, thấy người mua khen hay và nhiều người hỏi nên lần này về tâng lên tận 6tr5. Mà loa bẩn rồi chứ có ngon lành gì đâu.

Đây là 1 đôi loa rất dễ chơi, bass hơi kém nhưng cũng khá được trong nhóm loa Nhật. Trung rộng + treble rất dịu. Mấy tháng trước mình có 1 đôi mới hơn nhà Hưng Ký nhiều, vì nhà chật nên không giữ được 2 đôi loa, bán cho cậu em giá 5tr2, nhưng nói chung giá 5tr5 vẫn đáng mua.

Đôi của bác trong SG ở trên hình thức khá cũ rồi, nón loa bass và hình thức vỏ thùng chỉ bằng 70% đôi mình chơi. Hơn nữa cọc loa không còn gin, đã thay cọc. Mà cái cọc loa này gắn liền với bảng phân tần đổ cốn cứng đét, kín bưng (thay có thể sẽ khá ảnh hướng đến bảng phân tần). Nếu nó còn nguyên thì cậu bạn mình đã bê từ lâu.
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (Buffalo @ Apr 17 2007, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đôi loa này tầm 5tr5 là chơi được đấy. Nhưng đừng bao giờ mua nhà Hưng Ký, chỉ qua xem thôi. Nhà đó như con chó săn, ngửi thấy cắn được là cắn của anh em ngày chứ không như nhà khác buôn có lãi chút là bán. Ví dụ đôi này trước đây 4 tháng nhà này bán 5tr4, thấy người mua khen hay và nhiều người hỏi nên lần này về tâng lên tận 6tr5. Mà loa bẩn rồi chứ có ngon lành gì đâu.

Đây là 1 đôi loa rất dễ chơi, bass hơi kém nhưng cũng khá được trong nhóm loa Nhật. Trung rộng + treble rất dịu. Mấy tháng trước mình có 1 đôi mới hơn nhà Hưng Ký nhiều, vì nhà chật nên không giữ được 2 đôi loa, bán cho cậu em giá 5tr2, nhưng nói chung giá 5tr5 vẫn đáng mua.

Đôi của bác trong SG ở trên hình thức khá cũ rồi, nón loa bass và hình thức vỏ thùng chỉ bằng 70% đôi mình chơi. Hơn nữa cọc loa không còn gin, đã thay cọc. Mà cái cọc loa này gắn liền với bảng phân tần đổ cốn cứng đét, kín bưng (thay có thể sẽ khá ảnh hướng đến bảng phân tần). Nếu nó còn nguyên thì cậu bạn mình đã bê từ lâu.</div>

Cám ơn bác Buffalo đã tận tình chỉ giáo! Dạo này em cũng bận nên chưa qua Hưng Ký được. Chủ nhật này có khi em "lên thăm hỏi" xem "cắn" có đau không nhỉ! Hi' hí. Cái đôi r70 bác để cho cậu em thì em cũng đã được mắt thấy tai nghe rồi. Nếu cậu í muốn uppgrade, bác nhắn em cái nha!

Share This Page