Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Pioneer S-HE10

Discussion in 'Loa Nhật' started by Mid-End, Mar 24, 2005.

1. Có bác nào chơi cặp này chưa ạ, cho em lời khuyên xem nên phối ghép thế nào cho hay.

Thông số:
    Pioneer S-HE10, 2 way speaker
    Maximum power: 120W
    Rate power: 30W
    Impedance: 6 Ohm
    Frequency: 35Hz-30.000Hz
    Cut off frequency at 2.000Hz
    Sensitivity: 98dB/W/m
  2. Đây là hình
  3. Ở giữa là cái trung + tép kèn, dạng oval short horn
    2 loa bass màng giấy 25cm, mắc song song
    Đây là hình cái kèn(gắn bên cạnh là ống thông hơi)
  4. Các bác tư vấn giúp em:

1) Ghép với amply đèn SE có được không? Hiện tại em đang ghép với kéo đẩy chạy 4 bóng 6AS7, có vẻ dư công suất. Tiếng ra rất căng, đều dải, chi tiết. Chất kèn rõ. Bass sâu, gọn và nghe không thấy mệt. Cặp này hợp hơn với jazz, accoustic. Tuy nhiên nghe pop, rock cũng được. Classical được không chi tiết bằng cặp 3 đường tiếng em đang dùng.
    2) Có nên mod lại phân tần, thay tụ tiếc không, vì em thấy cái phân tần hiện tại của nó có vẻ đơn giản quá: mỗi đường tiếng có 1 cuộn cảm lõi sắt và 1 con tụ chắc là Nhật nhưng chẳng biết tụ gì. 2 loa bass được bắt song song. Tần số cắt là 2000Hz (thấy thông số ghi thế).
    Bộ phân tần lởm khởm của nó đây (phía dưới cùng). Dạng phân tần cấp 2, rất đơn giản:
  5. Anh giai ơi , em thấy cặp này đẹp quá !!!
    Giã nó mất mấy nhát hả anh TRUNG ENG !!!
    Kính !!!
    Em Chuối !!!
  6. Trông như là loa đời mới của những năm 90 ấy nhỉ? Nếu 98dB thì SE EL84 đã ra rầm rầm (chỉ sợ là nhà sx ghi đểu thôi)

Tiếng nghe chắc là thiếu tiếng trung cao (nghe giọng nữ có được không bạn?)

Phân tần đơn giản thì chẳng biết mod gì? nhưng có thể thay cái tụ.
  7. <div class='quotetop'>QUOTE (MinhPT @ Mar 25 2005, 08:41 AM)</div><div class='quotemain'>Trông như là loa đời mới của những năm 90 ấy nhỉ? Nếu 98dB thì SE EL84 đã ra rầm rầm (chỉ sợ là nhà sx ghi đểu thôi)

Tiếng nghe chắc là thiếu tiếng trung cao (nghe giọng nữ có được không bạn?)

Phân tần đơn giản thì chẳng biết mod gì? nhưng có thể thay cái tụ.
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Đúng là đời mới, được SX từ 96-2001.
    Em cũng nghĩ là độ nhạy của nó không đến 98dB. Nhưng cũng là loại độ nhạy cao. Hy vọng có thể ghép được với SE (thấy nói loa Nhật đời mới thường ăn dòng nhiều). Bác nào có SE cho em mượn để thử, xem có nên đầu tư một dự án DIY cái SE tube amp không. Em đang cố gắng học đòi, mày mò điện tử cơ bản.
    Chất tiếng được lắm bác MinhPT à. Trung nổi và truyền cảm, giọng nữ day dứt ra phết. Dải cao dịu và thoát tiếng. Tiếng thổi sáo miệng của John Lennon nghe như thật, làm em giật mình, cứ tưởng bác ấy hiện hồn về dọa ma :)) .
    Có điều lạ là thùng của nó rất to (dạng reflex), lại 2 bass, thế mà tiếng bass lại không nặng????
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (bananatuan @ Mar 25 2005, 07:46 AM)</div><div class='quotemain'>Anh giai ơi , em thấy cặp này đẹp quá !!!
    Giã nó mất mấy nhát hả anh TRUNG ENG !!!
    Kính !!!
    Em Chuối !!!
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Chuối ơi, nhìn hình thức thì khá mượt mà.
    Giá không đắt nếu so với loa Âu, Mỹ kích thước tương đương :D
    Nói chung là ngon, bổ, rẻ và làm thay đổi quan niệm về loa Nhật.

Share This Page