Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

So sánh chất âm của ampli

Discussion in 'Âm li Nhật' started by Minhquan, Mar 9, 2006.

1. Hai ampli này tầm giá tương đương làm em khá lúng túng trong chọn lựa. Cái Denon thì nhìn mã bề ngoài bắt mắt, hoành tráng hơn, chứ Marantz nhìn bẹp dí... Dĩ nhiên đó chỉ là yếu tố phụ. Còn chất lượng âm thanh ra sao, anh nào đã từng thử qua phân tích hộ em cái.
    Đọc tạp chí Nghe nhìn, thấy giới thiệu hai nhãn hiệu NAD & ROTEL, giá của ampli Nad khá dễ chịu, còn Rotel không biết bao nhiêu, có tầm dưới 1.000$ hay k? Chất lượng âm thanh ra sao, em hoàn toàn mù. Giúp em nhé!
    Em xin cảm ơn.
  2. <div class='quotetop'>QUOTE (Minhquan @ Mar 9 2006, 10:24 AM)</div><div class='quotemain'>Hai ampli này tầm giá tương đương làm em khá lúng túng trong chọn lựa. Cái Denon thì nhìn mã bề ngoài bắt mắt, hoành tráng hơn, chứ Marantz nhìn bẹp dí... Dĩ nhiên đó chỉ là yếu tố phụ. Còn chất lượng âm thanh ra sao, anh nào đã từng thử qua phân tích hộ em cái.
    Đọc tạp chí Nghe nhìn, thấy giới thiệu hai nhãn hiệu NAD & ROTEL, giá của ampli Nad khá dễ chịu, còn Rotel không biết bao nhiêu, có tầm dưới 1.000$ hay k? Chất lượng âm thanh ra sao, em hoàn toàn mù. Giúp em nhé!
    Em xin cảm ơn.
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Denon và Marantz tiếng hoàn toàn khác nhau đó bác, tùy gu nghe nhạc của mình mà bác chọn. Marantz pm17 tiếng ngọt, êm, bass nhẹ, khá tinh tế, còn Denon 1500AE tiếng sáng, mạnh mẽ, bass sâu. Nhưng nếu là em thì em sẽ đi lùng hàng secondhand cho khóai, vì với giá đó thì dùng hàng cũ sẽ có thể kiếm được đồ chất lượng cao hơn khá nhiều. :thumbs_up:
  3. Cảm ơn anh đã có lời khuyên. Em cũng đã được khuyên như thế, nhưng kẹt 1 điều là em k có kiến thức gì về nhãn hiệu, đời máy, chất lượng, cấu trúc... gì cả, và lại cũng k biết nhiều chỗ để xem nữa.
    Đúng như anh nói, Marantz nghe khá ấm, nhưng k hiểu sao bass em nghe lại hơi nặng, chìm xuống và ... rối, lùng bùng lỗ tai ấy, trong khi trước đây em đánh = cái Denon 1500RII thì bass k bị như thế, có khi nào do cặp loa của em k xứng tầm với cái Marantz hay k ạ?
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (Minhquan @ Mar 10 2006, 08:49 AM)</div><div class='quotemain'>Cảm ơn anh đã có lời khuyên. Em cũng đã được khuyên như thế, nhưng kẹt 1 điều là em k có kiến thức gì về nhãn hiệu, đời máy, chất lượng, cấu trúc... gì cả, và lại cũng k biết nhiều chỗ để xem nữa.
    Đúng như anh nói, Marantz nghe khá ấm, nhưng k hiểu sao bass em nghe lại hơi nặng, chìm xuống và ... rối, lùng bùng lỗ tai ấy, trong khi trước đây em đánh = cái Denon 1500RII thì bass k bị như thế, có khi nào do cặp loa của em k xứng tầm với cái Marantz hay k ạ?
    <div align='right'><{POST_SNAPBACK}></div></div>
    Bác xài loa gì vậy??? Nếu ghép không hợp đồ thì âm thanh ra khiếp lắm, cho dù toàn đồ mắc tiền. Bác phải nói rõ đang ghép với những thứ gì ở nhà để anh em nào biết sẽ giúp cho bác.
  5. Xin lỗi, em quên mất: em đang dùng loa Tannoy D80-638plus, CDP là Nad C542, dây loa & tín hiệu của Chord. Em thích nghe nhạc vocal, guitar... đôi khi lại tả pí lù :wink_smile:
    Trước em đánh = cái 1500RII của Denon, dù k có gì hay, k chi tiết, k truyền cảm... nhưng cả 3 dải đều nghe tách bạch, chứ k như bây giờ. Anh tư vấn giúp em với.
    Xin cảm ơn
  6. Ôi, chẳng ai giúp em với cả ư? Có lẽ mọi người chê đồ cỏ nên không thèm phí lời hay sao ạ? gần tuần nay em không có tí nhạc nào, buồn quá. Các anh chỉ bảo giúp em đi :sad_smile:
  7. Bac Minhquan ơi, nếu có điều kiện bác mượn đồ của anh em hoặc hy sinh vài trăm nghìn để lấy đồ cửa hàng về thử (có một số hàng bán đồ cho áp dụng phương thức này). Việc chất âm của từng loại theo tư vấn là quan trọng và mang tính tổng quát, nhưng còn phụ thuộc rất nhiều vào điều kiện phối ghép, nhất là phòng nghe. Em đã lọ mọ thử cùng một bộ ở vài phòng khác nhau thấy khác nhau nhiều bác ạ. Chúc đôi tai và cái túi của bác sớm quyết định được bộ như ý.

Share This Page